♥love9d♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

♥9D's forum_THCS Thanh Trì♥

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

…Lời Muốn Nói…!!!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
ko là ai???
®Vipmember®
®Vipmember®

…Lời Muốn Nói…!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: …Lời Muốn Nói…!!!   …Lời Muốn Nói…!!! EmptyTue Nov 25, 2008 12:22 am

Li Mun Nói

Tuy chúng con không lớn lên bẳng sữa của MẸ, không lớn lên bằng lời ru ngọt ngào của MẸ nhưng đã từ lâu chúng con coi cô như người MẸ thứ hai của mình.
Mới vào lớp 6, chúng con bỡ ngỡ với ngôi trường cấp hai nhưng MẸ đã dìu dắt chúng con. MẸ cho chúng con hiểu được thứ tình cảm bạn bè thiêng liêng và cao quý biết chừng nào, MẸ cho chúng con hiểu được sức mạnh của tình đoàn kết. MẸ luôn muốn chúng con sẽ lớn khôn, biết suy nghĩ trước những hành động của mình. Vậy mà chúng con đâu hiểu lòng MẸ. MẸ ân cần dạy dỗ chúng con. Có lúc lớp không ngoan MẸ không mắng, ko quát chúng con mà ngược lại MẸ nhắc nhở nhẹ nhàng, giọng kiên quyết giúp chúng con nhận ra lỗi lầm của mình. MẸ biết chúng con ko hề thích nghe mắng, MẸ đã bỏ qua nhứng khuyết điểm của chúng con, muốn chúng con tự hiểu ra vấn đề, tự cảm thấy ân hận vì việc mình đã làm. Nhưng chúng con lại cho rằng MẸ đã quên đi những khuyết điểm ấy và tiếp tục làm những việc ấy khiến lớp mất điểm thi đua. Có lẽ MẸ hiểu đc. điều đó nên mẹ đã mắng chúng con. Đáng lẽ ra chúng con phải cảm ơn MẸ vì những lời nhắc nhở đó, tuy nó là những câu mắng nhưng nó giúp chúng con hiểu ra những khuyết điểm của mình. Vậy mà chúng con cho rằng MẸ ác, MẸ ko yêu 9D chúng con, MẸ ko hề thương chúng con một tẹo nào cả.
Tuy MẸ ko đẹp như những cô giáo khác nhưng chúng con yêu MẸ bời khuôn mặt hiền hậu của MẸ chứa đựng bao nhiêu tình cảm MẸ dành cho chúng con. Khi MẸ nhìn chúng con, chúng con đều cảm thấy trong mắt MẸ chứa bao tình thương mến bao la. Đứng giữa đám dông chúng con vẫn nhận ra MẸ, có lẽ vì tình cảm chúng con với MẸ đã ko hòa lẫn MẸ trong đám đông đó. MẸ ko ăn mặc quá cầu kì mà mẹ ăn mặc giản dị, gọn gàng và sạch sẽ.
MẸ luôn mong những đứa con bé bỏng đáng yêu của mẹ sẽ học thật giỏi, ngoan ngoãn, biết giúp đỡ nhau những lúc khó khăn. Lời nói của MẸ chính là lời động viên lời khuyên bổ ích. Con đặc biệt nhớ những câu nói đùa của MẸ, những câu chuyện mà MẸ lấy trong thực tế nó làm 9D chúng con có một trận cười sảng khoái sau những tiết học căng thẳng.
Chúng con rất muốn nói với MẸ rằng:" 9D chúng con yêu MẸ NƯƠNG nhiều lắm, chúng con luôn muốn MẸ vui vẻ, hạnh phúc, ko muốn MẸ lo nghĩ nhiều về chúng con vì mỗi lần như vậy, có lẽ đầu MẸ lại thêm mấy sợi tóc bạc.
Nhưng khi nhìn thấy MẸ chúng con chẳng dám nói lên lời mà chỉ biết cúi mặt xuống.
Bài viết này chính là lời tâm sự của chúng con muốn nói với MẸ.
9D chúng con hứa với MẸ sẽ cố gắng học thật giỏi, ngoan ngoãn, sẽ xây dựng lớp vững mạnh khiến MẸ tự hào về chúng con và để đền đáp công ơn của MẸ.

__byThanh Phương__
_Hannah_
Admin
Admin
_Hannah_

…Lời Muốn Nói…!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: ^^   …Lời Muốn Nói…!!! EmptyTue Nov 25, 2008 5:16 am

Good! đc Trình bày đẹp thía! hay
https://love9d.4umer.com

…Lời Muốn Nói…!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang